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1. UTANGULIZI
» Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Geita (GEUWASA) iliundwa

chini ya sheria ya maji “The Waterworks Act Cap. 272” ambayo ilifanyiwa
marekebisho (mwaka 1997 G. N. No. 371) na sheria mpya ya Maji Na. 12 vya
Mwaka 2009 “The Water Supply and Sanitation Act, 2009 na kutangazwa kwenye
gazeti la Serikali Na. 258 la tarehe 02 Juni 2002. Chinmi1 ya sheria hii, Mamlaka
imepewa majukumu ya kutoa huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira katika M;ji
wa Geita.

» Tuna kanda 6 kwa sasa ambazo ni Kasamwa — Kanyala, Chigunga,

Nyankumbu,Mwatulole,Mjin1 Kati na Nyankumbu.
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> Mj1 wa Geita una wakazi wasiopungua 361,671 na i1dadi ya wakazi
wanaopata huduma ya maji kutoka Mamlaka ya Maj1 n1 asilimia 75% tu
sawa na wakazi 237,503 ambao wapo katika maeneo yaliyopitiwa na
mtandao wa maju.

» Maeneo ambayo hayajafikiwa na mtandao yanapata huduma ya maji
kupitia visima vilivyofungwa pampu ya mkono na visima vya asili.

» Vyanzo vya maji — Visima virefu , Chemichemi,Ziwa Viktoria na Bwala
maji la Nyankanga.

» Pia taasisi yetu inaongozwa kwa kuzingatia miongozo mbalimbali na
inasimamiwa na ofis1 ya TRO na EWURA
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3. MIUNDOMBINU YA MAMLAKA

» Matenki ya Maji

Mamlaka ina jumla ya matenki 19 ambayo yana uwezo wa kuhifadhi mita za ujazo 3,345 ambayo
yamejengwa katika maeneo tofauti tofauti.

» Mitandao ya Maji

Mamlaka ina mtandao wa mabomba ya maji1 wenye urefu wa kilometa 396.57 yenye kipenyo cha
350mm — SO0mm.

» Vituo vya kuchotea Maji
Mamlaka ina jumla ya vituo vya kuchoteamaji 122 ambavyo vimeunganishwa na huduma ya maji.
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HALI YA WATUMISHI

Na. AinayaAjira

Idadi ya Watumishi Waliopo

1. Ajira ya Kudumu

2. Ajira za Muda
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Malengo Kiasi cha makusanyo




4. USIMAMIZI NA UJENZI WA MIRADI MBALIMBA KATIKAMWAKA WA FEDHA 2023/2024

4.1. UJENZI WA MRADI WA MAJI BUNG’WANGOKO
Katika mwaka wa fedha 2022/2023, Mamlaka ilianza ujenzi wa Mradi wa kusambaza maji

Bungw’angoko ambao ukikamilika utanufaisha wakazi wapatao 6,200 wa maeneo ya Mshinde,

Chabulongo na Bungw’angoko. Mradi huo unagharimu jumla ya TZS Mil 569 na utekelezaji wa mradi

huu umefikia asilimia 35.
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4.2. UJENZI WA MRADI WA MAJI BULELA - NYASEKE

Katika mwaka wa fedha 2023/2024, Mamlaka imeanza ujenzi wa Mradi wa kusambaza maji Bulela-

Nyaseke ambao ukikamilika utanufaisha wakazi wapatao 5,000 wa maeneo ya Bulela-Nyaseke. Mradi

11.

11l

1V.

V1.

Ujenzi wa tenki la maji lenye ujazo wa lita 135,000
Ujenzi wa mtandao wa kusambaza maji kilometa 4 5 o ~— .1\:_.,,;'-
Ujenzi wa mtandao wa kusafirisha maji kilometa 9 . b
Ujenzi wa vituo vya kuchoteamaji 6

Ujenzi wa nyumba ya pampu

Ujenzi wa mkondo wa umeme na ununuzi wa transfoma

50 kVA
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4.3. UTANUZI WAMTAMBO WA KUTIBU MAJI NYANKANGA

» Mamlaka 1meendela na ujenzi wa utanuzi wa mtambo wa kutibu maji eneo la

Nyankanga wenye thamani ya TZS Bilioni 1.1
» Utekelezaji wa Mradi huu umegawanyika katika schemu mbili kama ifuatavyo;
1. Ununuzi wa pampu yenye uwezo wa kuzalisha lita 300,000 kwa saa — TZS
Milioni 199

11.Upanuzi wa miundombinu ya kutibu maji - TZS Milioni 812

» Hadi sasa utekelezaji wa kazi zote umefikia asilimia 95 na jumla ya kiasi cha TZS
Milioni 988.,863,866.08 ambapo (Kiasi cha TZS Milioni 789,287,595.00 zimelipwa

kwa Mandarasi wa kazi za ujenzi wa utanuzi wa Chujio na kiasi cha TZS cha

29,576,271.19 malipo ya mzabuni wa pampu).
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UTEKELEZAJI WA MRADI WA NYANKANGA KATIKA PICHA
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4.4. UJENZI WA MRADI WA KUBORESHA HUDUMA YA MAJI KATIKA MJI WA KATORO-
BUSERESERE

» Mradi huu umelenga kutatua changamoto ya upatikanaji wa maji1 katika kata za Katoro, Buserese,

Nyamigota na Ludete. Mradi huu unatekelezwa kwa Force Account kupitia Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Geita kwa gharama ya TZS Bilioni 6,617,314,331.00

> Mpaka sasa utekelezaji wa mradi umefikia asilimia 95 na jumla ya kiasi cha TZS 6,382,314,331
znnehpwa na rnradl upo katlka hatua ya maj ar1b10
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4.5. UJENZI WA MRADI WA MAJI KUTOKA ZIWA VICTORIA

» Serikali 1lianza utekelezaji wa Mradi wa Maji wa Miji 28 kwa Miji ya Geita na Chato Mkoani Geita. Kwa
upande wa Geita mjini, Mradi huu ulianza kutekelezwa mwezi Aprili, 2023 na muda wa utekelezaji ni
Miezi 32. Mradi huu unatarajiwa kukamilika mwezi Desemba, 2025.

» Mkandarasi M/s Afcons Infirastructure Limited JV Vijeta Projects and Infrastructures Limited pamoja
na Mtaalamu Mshauri WAPCOS LIMITED wanatekeleza mradi huu kwa gharama ya Dola za Marekani
Milioni 53.463 kwa Mji wa Geita. Kazi zinazotekelezwa ni;

O Ujenzi wa tenki la maji lita 5,000,000 eneo la Geita Hill na tenki la 2,000,000 eneo la mpomvu.

O Ujenzi wa matenki matatu (3) yenye ujazo wa lita 1,900,000 Geita vijijini ambapo vijiji 19
vitanufaika.

O Ujenzi wa mtambo wa kutibu maji wenye uwezo wa lita 44,000,000 kwa siku.

O Ujenzi wa mtandao wa kusambaza maji km 30 eneco la Geita mjini.

O Ujenzi wa mtandao wa kusafirisha maji km 56.

Mpaka sasa utekelezaji wa mradi umefikia asilimia 20. 6/6/2024
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6. CHANGAMOTO ZINAZOJITOKEZA WAKATI WAUTEKELEZAJI WAMIRADI

Fedha za miradi ya maji kutoka Wizarani kutolipwa kwa wakati na kusababisha miradi mingi

kutokamilika kwa muda uliopagwa.

Kusuasua kwa utekelezaji wa miradi kwa baadhi ya Wakandarasi wanaotekeleza miradi ya maji.
Kuchelewa kwa fidia baadi ya maeneo ya ujenzi yanayohitaji gharama za fidia.

Kuchelewa kwa msamaha wa kodi kwa baadhi ya miradi.

Gharama kubwa za dira za maji za wateja

Gharama kubwa za uendeshaji ukilinganisha na bei za maji
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AHSANTENI KWA KUNISIKILIZA
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